
Fomu Na. 1 

BISMIHI TA’ALAH 

AHLUL-BAIT CENTRE (A.B.C) 

P.O.BOX 7169 

TEL:+255(0)756476879 

                      0752691258 

E-mail: ahlulbaytcenter@gmail.com 

ARUSHA - TANZANIA 

ASALAMU ALAYKUM, 

NDUGU…………………………………………………………………………..  

TAFADHALI REJEA BARUA YAKO YA TAREHE…………………………….YA KUOMBA KUJIUNGA NA CHUO CHA 

AHLUL-BAIT CENTRE. 

TUNAYO FURAHA KUKUTAARIFU KUWA UMEKUBALIWA KUJIUNGA NA CHUO CHETU CHA AHLUL-BAIT 

CENTER KATIKA MASOMO YA DINI KWA MUJIBU WA MAFUNDISHO YA AHLUL-BAIT(a.s),CHUO CHETU 

NI CHA BORDING NA KIKO  ARUSHA  MAENEO YA NJIRO SHUKA KITUO CHA NALOPA KATA  MKONO 

WA KUSHOTO UKITOKEA MJINI. 

CHUO KINA MASHARTI(tajwa kwenye fomu namba 2) AMBAYO MWANAFUNZI PAMOJA NA MZAZI 

WANATAKIWA KUYASOMA KWA MAKINI PAMOJA NA KUTIA SAINI KUONESHA WAMEKUBALIANA NA 

MASHARTI HUSIKA NA KUA MWANAFUNZI ANA AHIDI KUTII HAYO MASHARTI KWANI IKIWA 

MWANAFUNZI ATAKIUKA HATUA KALI ZITACHUKULIWA IKIWEMO KUFUKUZWA CHUO. 

KUTOKANA NA KUWA UMEKUBALIWA HIVYO TUNAOMBA VIAMBATANISHI VIFUATAVYO: 

 

1. CHETI CHA KUHITIMU KIDATO CHA NNE AU CHA KUHITIMU ELIMU YA MSINGI AU CHUO 

(MADRASAH) ULIYOSOMA. 

2. CHETI CHA KUZALIWA. 

3. BARUA YA MZAZI AU MLEZI INAYOONYESHA KURIDHIA KWAO WEWE KUJIUNGA NA CHUO 

CHETU. 

4. CHETI CHA DAKTARI  KIKIAMBATANISHWA NA BARUA YA MWANAFUNZI JUU YA MAELEZO  

KAMA ANA TATIZO LA KIAFYA LA MUDA MREFU mfano kifafa,macho n.k. 

5. neti 

 

 

 



 
 

Fomu Na. 2 

 

MASHARTI YA KUPOKELEWA KWA MWANAFUNZI 

Mwanafunzi hatapokelewa kwa maana hata pewa chumba cha kulala  ikiwa hatatimiza vitu 

vifuatavyo na ni lazima avikabidhi idara husika: 

1. Mwanafunzi lazima aje na nauli ya kurudia nyumbani. 

2. Mwanafunzi awe na kanzu mbili nyeupe pamoja na kofia mbili. 

3. Picha nne za paspotisaizi. 

4. Pesa ya shule tsh 35000/= 

 

Kwa ajili ya matumizi binafsi mwanafunzi lazima aje na vifuatavyo; 

1. Shuka mbili za kutandika pamoja na blanketi 

2. Mto wa kulalia 

3. Vyombo vya kulia chakula (sahani,bakuli pamoja na kikombe cha chai) 

4. Ndoo kwa ajili ya kufulia,vifaa vya usafi(skwiza na fagio refu) 

5. Vifaa vya mazoezi(raba nyepesi, trakisuti na tisheti) 

6. Begi la chuma kwa ajili ya kuwekea nguo. 

Ndugu mwanafunzi utatahiniwa kwa kipindi cha miezi mitatu (3),na ukifeli ndani ya muda huo 

UTALAZIMIKA KURUDI NYUMBANI. 

Chuo kitafunguliwa tarehe…05/01/2024 

WABILLAHI TAWFIQ 

………………………………………… 

Idara ya kupokea wanafunzi.  

Ahlul-bait centre(ABC) 

ARUSHA. 

 

 

 

 

 

 



 
 

Fomu Na. 3 

MAELEZO YA MUOMBAJI 

1. Jina kamili la muombaji………………………………………….umri………………………………… 

2. Uraia…………………………………. 

3. Tarehe kamili ya kuzaliwa………………………………………… 

4. Mahali ulipozaliwa pamoja na anuani 

kamili………………………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………  

5. Umeoa?............................................................. 

6. Kazi uliyokua ukifanya zamani na ya sasa 

hivi………………………………………………………………………………… 

7. Kiwango cha elimu yako……………………………………………………………………………………… 

8. Tafadhali fafanua malengo yako baada ya kuhitimu masomo katika chuo 

chetu………………………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………. 

9. Kazi/shughuli za wazazi/walezi wako…………………………………………………………………………… 

10. Je unaishi na wazazi wote wawili?............................................... 

11. Umekifahamu vipi chuo hiki cha AHULUL-BAIT 

CENTRE?................................................................................................................................ 

 

Mimi ________________________ ninakiri kuwa yote yaliyotajwa hapo juu ni kweli, na 

nitakuwa mtiifu kwa viongozi na uongozi mzima wa chuo chenu kitukufu, na kwa wanafunzi 

wenzangu pia. 

 

Saini ya muombaji……………………………………….., 

UTAMBULISHO 

Sehemu hii ijazwe na mwalimu mkuu wako wa shule, madrasa,mtendaji kata, au shekhe wa mtaa. 

Mimi kama (sheikh/mwalimu/ustadh/mtendaji/balozi)___________________________ nakubaliana 

na maelezo ya muombaji hapo juu kuwa ni kweli na tabia yake ni nzuri na anafaa kujiunga na chuo 

chenu kitukufu. 

Saini___________ 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU. 

Namba ya usajili___________ tarehe ya kujiunga_____________ 

Sababu ya kuacha/kuachishwa masomo____________________________________________________ 

 



 
 

Fomu Na. 4 

MASHARTI YA NDANI YA CHUO 

Fomu hii isainiwe na mzazi pamoja na mwanafunzi: 

Allah s.w.t anasema: ENYI MLIO AMINI TEKELEZENI YALE MLIYOKUBALIANA. 

1. Sala ya jamaa ni lazima kwa wanafunzi wote na baada ya sala mwanafunzi anapaswa kubaki 

msikitini kwa ajili ya dua na ziyara n.k. 

2. Mwanafunzi awapo eneo la chuo analazimika kuongea lugha ya kiarabu tu. 

3. Mwanafunzi analazimika kufanya usafi eneo lake alilopangiwa. 

4. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la chuo siku za masomo na hakuna ruhusa ya aina 

yoyote isipokuwa kwa mgonjwa anayepelekwa hospitali tu na ruhusa maalumu itatolewa na 

masuul,badala yake mwanafunzi atapata nafasi ya kutoka siku ya alkhamisi kuanzia saa nane 

mchana na ijumaa kuanzia baada ya sala ya adhuhuri  mpaka mwisho saa kumi na mbili jioni. 

5. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria darasani vpindi vyote vilivyoko kwenye ratiba bila kukosa 

hata kipindi kimoja kuanzia saa moja asubuhi mpaka saa sita na nusu mchana,na mwanafunzi 

anapokuwa na udhuru wa ugonjwa analazimika kutoa taarifa kwa masuul muhusika kabla ya 

vipindi kuanza wailla atachukuliwa sheria maalum. 

6. Mwanafunzi akipata chini ya alama 50% katika masomo matatu atafukuzwa chuoni. 

7. Wanafunzi hawaruhusiwi kukaa vigenge visivyo na faida,na kukaa maeneo yasiyo wafaa kama 

getini na vyumba visivyokuwa vyao kwa lengo la kupiga zogo tu. 

8. Mwanafunzi anatakiwa kujipamba na tabia njema, kama vile kujiheshimu yeye mwenyewe na 

kuwaheshimu wenzake na pia kuwaheshimu walimu wake wote,na dharau yoyote itakayofanywa 

na mwanafunzi dhidi ya mwalimu hatua ya kinidhamu itachukuliwa. 

9. Mwanafunzi analazimika kutunza na kutumia vifaa vya chuo kwa uangalifu kama vile 

viti,meza,chaki,vitabu,vifaa vya usafi na bila kuharibu hata kimoja vinginevyo atachukuliwa hatua. 

10. Mwanafunzi analazimika kula chakula ndani ya darning hall  {ukumbi wa kulia chakula},na 

haruhusiwi kabisa kula nje ya hapo. 

11. Wanafunzi hawaruhusiwi kuja na simu au redio na kama atakamatwa nayo hatua ya kwanza 

atanyang’anywa na kutorudishiwa  kisha hatua kali ya kikanuni itafuatia kama vile kufukuzwa n.k. 

12. Mwanafunzi haruhusiwi kupokea mgeni yeyote wa jinsia ya kike ila ikithibiti kuwa ni mama yake 

au dada yake,vile vile haruhusiwi kumlaza mgeni yeyote katika mabweni ya wanafunzi. 

13. Masomo ya ziada nje,kufundisha nje,haviruhusiwi. 

14. Vazi la kaptula,kubaki kifua wazi na mengineyo yaliyo kinyume na utaratibu wa kiislamu 

haviruhusiwi. 

15. mwanafunzi haruhusiwi kuwa na ukaribu wa ziada na wafanyakazi wa chuo. 

Jina la mwanafunzi______________________________ 

Saini yake_______________________________ 

Saini ya mzazi/mlezi_______________________ 

Saini ya masuul  idara ya masomo___________ 

Tarehe ___________________________   

 


